A cikin tunaninmu, tukwane da simintin ƙarfe suna da nauyi, amma suna da ɗorewa, suna da zafi sosai, kuma suna da kyau ga lafiyar mutane.Sannan akwai fa'idodi da yawa wajen amfani da tukunyar simintin ƙarfe, kamar yin amfani da tukunyar ƙarfe don rage yawan man da ake amfani da shi wajen dafa abinci, da guje wa illolin da sinadarai masu cutarwa ke haifarwa a wuraren da ba su da tushe, da samar da ƙarfe don dafa abinci.Yin amfani da tukunyar ƙarfe na dogon lokaci zai iya magance ƙarancin ƙarfe na anemia yadda ya kamata.Na gaba zan ba ku cikakken bayani game da fa'idodin tukunyar ƙarfe.
Na farko, Menene amfanin yin amfani da tukunyar simintin ƙarfe
Masu dafa abinci na zamani sukan yi amfani da jin daɗin tukunyar da ba ta da itace, amma kar a raina tukunyar baƙin ƙarfe na gargajiya.
Amfanin tukunyar ƙarfe soya
1.With simintin ƙarfe tukunya iya zama kasa mai.Tushen ƙarfe da aka yi amfani da shi na dogon lokaci, saman zai haifar da wani nau'in mai, wanda ya yi daidai da tasirin tukunyar da ba ta daɗe.A guji cin mai da yawa ta hanyar rashin amfani da mai sosai lokacin dahuwa.Don tsaftace tukunyar ƙarfe na simintin gyare-gyare, yi amfani da ruwan zafi da buroshi mai tauri don tsaftace shi gaba ɗaya ba tare da sabulun tasa ba.
2. Tukwanen ƙarfe na ƙarfe na iya guje wa tasirin sinadarai masu cutarwa a saman tukwane marasa sanda.Tukwanen da ba na sanda ba yakan ƙunshi abubuwa masu cutarwa, wani sinadari da ke lalata hanta, yana shafar girma da haɓaka, kuma yana iya haifar da cutar kansa.Haka kuma an bayyana cewa sinadarin na iya sa mata su fita haila da wuri.Lokacin da ake soyawa da tukunyar da ba itace ba, abubuwa masu cutarwa za su zama iskar gas mai zafi sosai kuma jikin ɗan adam zai shaka tare da hayaƙin dafa abinci.Bugu da ƙari, idan an goge saman tukunyar da ba ta sanda ba tare da felu, abubuwa masu cutarwa za su fada cikin abincin kuma a ci su kai tsaye.Ba a lulluɓe tukwane da simintin ƙarfe da sinadarai kuma ba su da irin wannan haɗari.
3.With simintin ƙarfe tukunya iya ƙara baƙin ƙarfe abubuwa.A yanayin zafi mai yawa, ƙaramin ƙarfe a cikin tukunyar simintin ƙarfe zai shiga cikin abincin, don haka samar da ƙarin ƙarfe na haƙiƙa.
Na biyu, menene amfanin tukwanen simintin ƙarfe
4.Lokacin da ake dafa tukunyar simintin ƙarfe, za a narkar da ion ɗin ƙarfe kaɗan a cikin abincin, kuma mafi mahimmancin abin da jikin ɗan adam ke haɗa haemoglobin shine ion baƙin ƙarfe, don haka amfani da tukunyar ƙarfe na dogon lokaci yana iya yin tasiri yadda ya kamata. magance karancin ƙarfe anemia.
5.Adding vinegar an yafi kafa da ƙarfe mai narkewa gishiri, don hana samuwar baƙin ƙarfe oxides shafi sha, yayin da dissolving da oxide da aka generated.Sabon simintin ƙarfe mafi kyau kar a motsa soya, amma mai don yin babban aiki, irin su Soyayyen eggplant, Soyayyen abubuwa, ta yadda tare da ƴan lokuta, wanda shine bayan kowane amfani da goga (watau amfani da ruhu mai tsarki duk goga mai tsaftacewa). ƙasa ba kome), kar a ajiye ko amfani da busasshen zane, dole ne a kan wuta don bushewa, don kada ya yi tsatsa.
Na uku, amfanin tukunyar ƙarfe
Tushen ƙarfe na iya yin kama da nauyi, amma suna da ƙarfi, dorewa, zafi daidai gwargwado, kuma suna da kyau ga lafiyar mutane.Saboda matsakaicin matsakaicin zafin jiki na tukunyar ƙarfe na ƙarfe, yana da sauƙin haɗuwa tare da abubuwan acidic a cikin dafa abinci, wanda ke ƙara yawan baƙin ƙarfe na abinci da sau 10, ta haka ne ke haɓaka sabon jini da cimma manufar ƙarar ƙarfe, don haka ya zama. daya daga cikin kayan girki da aka fi so na dubban shekaru
Ana yin tukwanen ƙarfe da ƙarfe na alade kuma gabaɗaya ba su ƙunshi wasu sinadarai ba.Ana yin girki da girki, tukunyar simintin ba za ta narke ba, ba za a sami matsalar faɗuwa ba, ko da an narkar da kayan ƙarfe, yana da kyau ga ɗan adam ya sha, babban dalilin shi ne baƙin ƙarfen. tukunya yana da tasiri mai kyau na taimako akan rigakafi da maganin ƙarancin ƙarfe na anemia.
Sakamakon tasirin gishiri da vinegar akan ƙarfe a yanayin zafi mai yawa, da kuma rashin jituwa tsakanin tukunyar da felu da cokali, ƙarfen inorganic da ke saman tukunyar na ciki yana rikiɗa zuwa foda mai ƙaramin diamita.Bayan da jikin ɗan adam ya shaye waɗannan foda, sai su rikiɗa su zama gishirin baƙin ƙarfe na inorganic a ƙarƙashin aikin acid na ciki, don haka ya zama ɗanyen kayan da ake yin jini da kuma taka rawar sa ta magani.Ko da yake, yawanci cin shinkafa, noodles, kayan lambu da sauransu gabaɗaya sun ƙunshi ƙarfe mai yawa, amma galibin baƙin ƙarfen na cikin ƙarfe ne na ƙarfe, yawan sha na gastrointestinal ya kai kashi 10% kacal, kuma baƙin ƙarfen da ke cikin tukunyar baƙin ƙarfe baƙin ƙarfe ne na inorganic, shi. yana da sauƙi a sha ta hanyar gastrointestinal tract, jiki yana amfani da shi, tare da dafa abinci na baƙin ƙarfe, yana iya sa baƙin ƙarfe a cikin shinkafa ya ninka;Tare da dafa tukunyar simintin ƙarfe, jita-jita na iya ƙara ƙarfe sau 2-3, don haka simintin tukunyar ƙarfe shine mafi kai tsaye.Bugu da ƙari, dafa kayan lambu tare da tukunyar ƙarfe na ƙarfe na iya rage asarar bitamin C a cikin kayan lambu, don haka, daga karuwar yawan bitamin C da la'akari da lafiya, ya kamata a fi son tukunyar ƙarfe don dafa kayan lambu.
Tukwane na simintin ƙarfe suna da sauƙin tsatsa.Yawan sinadarin ƙarfe da jikin ɗan adam ke sha, wato tsatsa, zai haifar da lahani ga hanta.Don haka, lokacin da mutane ke amfani da tukwane na simintin ƙarfe, suna buƙatar bin wasu ƙa'idodi don amfani da lafiya.Wadannan ka'idoji sune:
Ka'ida ta 1: Bayan an gama cin abinci, dole ne a wanke bangon tukunyar da ke ciki kuma a bushe tukunyar don guje wa tsatsa da kuma haifar da wani abu mai cutarwa.
Ka'ida ta 2: Gwada kada a dafa miya a tukunyar simintin ƙarfe.Kada a yi amfani da tukunyar siminti don tafasa magani, kada a yi amfani da tukunyar ƙarfe don dafa ɗan wake.
Ƙa'ida ta 3: Kada a yi amfani da tukwanen ƙarfe don yin jita-jita na dare, saboda suna narkar da baƙin ƙarfe a yanayin acidic kuma suna lalata bitamin C a cikin tasa.
Ƙa'ida ta 4: Yi amfani da ɗan ƙaramin abu kamar yadda zai yiwu yayin goge tukunyar.Idan akwai ɗan tsatsa a cikin tukunya, yi amfani da vinegar don tsaftacewa.
Ƙa'ida ta 5: Yi amfani da ɗan wanka mai ɗanɗano sosai lokacin da ake goge tukunyar, sannan a goge ruwan daga cikin tukunyar.Idan akwai ɗan tsatsa za a iya tsaftace shi da vinegar.
Ƙa'ida ta 6: Don tsatsa mai tsanani, baƙar fata, tukunyar ƙarfe baƙar fata, bai kamata a sake amfani da shi ba.
Wannan labarin shine kawai bayanin mai sauƙi, zaku iya samun ƙarin fa'idodi na tukunyar ƙarfe na ƙarfe a cikin amfani mai amfani, ba kawai zai iya yin abinci mai daɗi iri-iri ba, har ma yana iya sa kicin ɗin ku ya fi kyau.
Lokacin aikawa: Dec-23-2022